Thứ bảy, ngày 21/07/2018
Hỏi đáp về BHXH, BHYT

Câu hỏi của bạn Trần Thị Ngọc Hà ngocha200288@gmail.com - ngocha200288@gmail.com

Cập nhật: 11/04/2018 - 19:35

Bạn đọc Trần Thị Ngọc Hà ngocha200288@gmail.com

Em có mua BHYT tự nguyện, nơi đăng ký KCB tại BV tim mạch Cần Thơ. Nay e về An Giang sinh sống. Vậy cho em hỏi thẻ BHYT của em có KCB tại BV tuyến huyện của tỉnh An Giang được hay không?

Trả lời

Bạn Trần Thị Ngọc Hà thân mến!

Căn cứ quy địnhtại Điểm c, Khoản 3, Điều 22 Luật BHYT sửa đổi bổ sung, từ ngày 01/01/2016 người có thẻ BHYT khi khám bệnh, chữa bệnh tại các cơ sở y tế tuyến quận, huyện thì được hưởng BHYT đúng tuyến. Căn cứ quy định nêu trên, trường hợp bạn khi khám bệnh, chữa bệnh tại bệnh viện tuyến huyện như bạn hỏi thì được hưởng chế độ BHYT đúng tuyến theo quy định.

Thân mến chào bạn!